JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA

WIZARA YA MAJI

MAMLAKA YA MAJI SAFI NA USAFI WA MAZINGIRA . **
SUMBAWANGA

MKATABA MDOGO WA KAZI YA UCHIMBAJI WA
MTARO NA ULAZAJI WA MABOMBA KATIKA MANISPN\

YA SUMBAWANGA

MKATABA HUU unafanyika leo tarehe 19 mwezi 07 Mwaka 2022
BAINA YA

MAMLAKA YA MAJI SAFI NA USAFI WA MAZINGIRA SUMBAWANGA
(SUWASA) S.L.P 192 (ambaye katika Mkataba huu atajulika na kama “Mwajiri”

NA

EMMANUEL GERAD RUCIAN (ambaye katika Mkataba huu atajulikana E(-ama “Mwajiriwa")

KWAMBA kwa pamoja Mwajiri na Mwajiri watajulikana kama pande.nibili za Mkataba.

AMBAPO:

a) Mwajiri ni SUWASA

b) Mwajiriwa ni EMMANUEL GERAD RUCIAN

¢) Mwajiri anakusudia kumwajiri Mwajiriwa kwa kipindi cha muda mfupi siku kuml arobaini na
tisa tu.

d) Mwajiriwa anakubali matakwa ya Mwajiri na anakubali kwa hiari yake mwenyewe kuajiriwa

kwa muda mfupi.




MKATABA HUU UNASHUHUDIA kwa pande zote mbili kukubaliana kama ifuatavyo:

1. MADHUMUNI YA MKATABA

Mkataba huu ni kwa ajili ya Uchimbaji wa Mtaro na Ulazaji wa Bomba, kwa gharama ya
Tsh.1500 kwa mita moja ambapo kwa Jumla ya Mita 8550 Gharama itakuwa
Tsh.12,825,000/=.

Mwajiriwa atapaswa kufanya kazi zifuatazo:

a) Kuchimba mtaro urefu wenye kina cha mita moja na urefu wa mita 8550
b) Kulaza bomba zenye urefu wa mita 8550

c) Kufukia mtaro wa urefu wa mita 8550

2. MUDA WA UTEKELEZAJIWA KAZI

Kazi hii itafanyika kwa muda wa siku 49, ambapo itaanza tarehe 19/07/2022 na itakamilika
tarehe 18/08/2022.

3. MALIPO YA UTEKELEZAJI WA KAZI

a) Mwajiriwa atalipwa jumla ya kiasi cha Tshs. 12,825,000/= kwa ajili ya uchimba wa mtaro
,ulazaji wa mabomba, na ufukiaji wa mtaro wenye urefu wa mita 8550.

b) Malipo ya Mwajiriwa yatakuwa ni kwa fedha za kitanzania tu(TanzanianShillings);
¢) Malipo hayo yatalipwa kwa hundi kwa kutumia akaunti ya Mwajiriwa
d) Malipo ya Mwajiriwa yatalipwa kwa awamu mbili (2) kama ifuatavyo:

(i) Malipo ya awamu ya awamu ya kwanza yatakuwa Tsh. 6,825,000/= yatalipwa
mara baada ya kukamilisha kazi ya kuchimba mtaro na kulaza bomba urefu
wa mita 4550.

(i) Malipo ya awamu ya pili yatakuwa kiasi cha Tsh.6,000,000/= ambayo
yatalipwa mara baada yakukamilisha kazi ya kuchimba mtaro na kulaza bomba urefu
wa mita 4000.

(e) Mwajiriwa atakatwa kodi ya zuio (withholding tax) ambayo ni 5% ya gharama ya kazi
iliyoainishwa katika Mkataba.

4. HAKI NA WAJIBU WA MWAJIRI

Mwajiri ambaye atawakilishwa na Msimamizi wa Kazi, atakuwa na wajibu na majukumu
yafuatayo:

a)  Kusimamia na kuthibitisha ubora wa kazi inayofanywa.

b)  Kuunga bomba kwa njia ya Moto (Fusion) na kutumia viungio/

b) Kuwasiliana na uongozi wa eneo husika kuhusu njia ambayo Mtaro utapita.

C) Endapo kazi itakayofanywa na Mwajiriwa haitafikia viwango vya ubora unaotakiwa,
Mwajiri atachukuwa hatua stahiki dhidi ya Mwajiriwa.




C) Endapo kazi itakayofanywa na Mwajiriwa haitafikia viwango vya ubora unaotakiwa,
Mwajiri atachukuwa hatua stahiki dhidi ya Mwajiriwa.

d) Kuhakikisha kuwa endapo Mwajiriwa atafanya kazi isiyokidhi viwango au
isiyoridhisha,Mwajiriwa huyo atarekebisha au kurudia upya kazi hiyo kwa gharama
zake mwenyewe.

5. HAKI NA WAJIBU WA MWAJIRIWA
Mwajiriwa atakuwa na wajibu na majukumu yafuatayo:

a) Kuhakikisha kuwa anatekeleza kazi zote kama zilivyoelekezwa kwenye sehemu ya 1
(Madhumuni ya Mkataba) kulingana na maelekezo ya Mwaijiri;

b) Atatekeleza majukumu yake kwa uaminifu,uadilifu,umakini na weledi mkubwa na
endapo atatekeleza kinyume na matakwa haya,hatua za kisheria zitachukuliwa dhidi
yake;

6. UTOAJI WA MIKATABA MIDOGO
Mwajiriwa anaweza kuingia Mikataba midogo kadhaa ya utekelezajiwa kazi na vibarua

(casual laborers) watakao kuwa chini ya usimamizi wake kwa kadiri atakavyoona inafaa.

7. UCHELEWESHAJI WA UTEKELEZAJI WA KAZI

Endapo kazi haitakamilika katika muda uliopangwa,Mwajiriwa atalipa faini ya asilimia 2% ya
malipo ya kazi yote kwa kila siku ya ucheleweshwaji isipokuwa kukiwa na sababu ya msingi
ya ucheleweshwaji wa kazi ulioidhinishwa kwa maandishi na Msimamizi wa Kazi.

8. DHAMANA YA UHARIBIFU

a)Mwajiriwa  atawajibika  kulipagharama za  uharibifu au madhara  yoyote
yatakayosababishwa na wafanyakazi wake au vifaa vyake wakati wa utekelezajiwa Kazi;
na

b) Gharama hizo au madhara hayo yatabainishwa na Msimamizi wa kazi kwa maandishi.

9. SHERIA ITAKAYOTUMIKA

Mkataba huu utaongozwa na kusimamiwa na Sheria za Tanzania.

10. USULUHISHI WA MGOGORO

Endapo kutatokea mgogoro wa aina yoyote baina ya Mwajiri na Mwajiriwa kuhusu
utekelezaji wa mradi huu:
a) Pande zote mbili zitatatua mgogoro huo kwa njia ya amani ya mazungumzo
ambapo makubaliano ya pande hizi mbili yatapelekea Mkataba huu kufanyiwa
marekebisho; na




b) Endapo mgogoro huo utashindikana kutatatuliwa kwa njia ya amani ya
mazungumzo, pande zote mbil zinaweza kuchukua hatua stahikiza kisheria kwa
mujibu wa Sheria za Tanzania.

11. KUSITISHA MKATABA
Mkataba huu unaweza kusitishwa endapo upande mmojaa au upande zote mbili za
Mkataba zitashindwa kutekeleza wajibu wake au masharti ya Mkataba huu.




13. MAREKEBISHO YA MKATABA HUU

Kwamba Mwajiri na Mwajiriwa wanaweza kubadilisha baadhi ya masharti ya Mkataba
huu kwa makubaliano ya pamoja kwa njia ya maandishi.

14. MASHARTI YA NYONGEZA

Masharti mahsusi ya nyongeza kuhusiana na utekelezaji wa kazi ni pamoja na:
a) Ongezeko la kazi ambayo haiku tajwa katika sehemu 1 ya mkataba

KWA USHUHUDA HUU,pande zote mbili zinaweka sahihi zao katika Mkataba huu siku na

tarehe kama ilivyooneshwa hapa chini:
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